JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

SEKRETARIETI YA MAADILI YA VIONGOZI WA UMMA
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi wa Umma ni Taasisi inayojitegemea chini ya Ofisi ya
Rais iliyoanzishwa kwa mujibu wa Ibara ya 132 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania ya mwaka 1977 kutekeleza Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma Na. 13 ya
mwaka 1995.

Jukumu lake kubwa ni kuchunguza tabia na mwenendo wa kiongozi wa umma yeyote
kwa madhumuni ya kuhakikisha kwamba masharti ya Sheria ya Maadili ya Viongozi wa
Umma yanazingatiwa.

Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi wa Umma inautangazia umma kuwa imepeleka
malalamiko kwenye Baraza la Maadili kuhusu tuhuma mbalimbali za ukiukwaji wa maadili
kwa viongozi wa umma ikiwemo kushindwa kuwasilisha Tamko la Raslimali na Madeni
kwa Kamishna wa Maadili. Viongozi wa Umma wanaolalamikiwa ni:

Mhe. Sakina Jumanne Mohamed- Mkuu wa wilaya ya Mbogwe mkoani Geita.

Bw. Idefonce Arthur Columba- Meneja wa Tanesco wilaya ya Kaliua, Tabora

Mhe. Cleophas John Mziray - Hakimu Mahakama ya Mwanzo Puge, Tabora.

Bw. Jacobo Juliv Rombo -Katibu Tawala wilaya ya Arusha.

Bi. Mwajuma Abas Kihiyo -Msaijili wa Hati Msaidizi, Tanga.
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Mhe. Edward Reuben Mhina -Mwenyekiti wa Baraza la Ardhi na Nyumba
Halsmashauri ya wilaya Korogwe

~

Mhe. Mwandei Mwachuma Mohamed-Diwani Halmashauri ya wilaya ya Mkinga.
8. Mhe. Mussa Bohero Jangwa -Diwani Kata ya Mayomboni, Tanga.
9. Mhe. Eligius Adrian Mbena -Diwani Kata ya Kolero, Morogoro.

Aidha, Baraza hilo linatarajia kufanya kikao cha uchunguzi wa kina wa malalamiko hayo
tarehe 27 na 28 Mwezi Machi, 2025 katika ukumbi wa mikutano wa ofisi za Sekretarieti
ya Maadili Mtaa wa Tambukareli jijini Dodoma.
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KAMISHNA WA MAADILI
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